Abũbuwan amfãni da kuma fasali na CNC Machining

Halayen kayan aikin injin CNC a cikin aiki

1. Babban daidaito

(1) Tsarin kayan aikin injin na kayan aikin injin CNC yana da tsayin daka da kwanciyar hankali na thermal, kuma an ɗauki matakan rage kurakurai.Tare da kuskuren, ana iya rama shi ta hanyar na'urar sarrafa lamba, don haka kayan aikin injin sarrafa lambobi yana da daidaiton mashin ɗin.

(2) Tsarin watsawa na kayan aikin injin CNC yana ɗaukar dunƙule ƙwallon ƙwallon ba tare da izini ba, dogo mai jagorar mirgina, injin gear tare da share sifili, da dai sauransu, wanda ke inganta haɓakar watsawa, daidaiton watsawa da maimaitawa na kayan aikin injin.Kayan aikin injin CNC na ci gaba yana ɗaukar fasahar motar linzamin kwamfuta, ta yadda kuskuren watsa injin injin ɗin ya zama sifili.

(3) Ayyukan ramuwa na kuskure na tsarin kula da lambobi yana kawar da kuskuren tsarin.

(4) Kayan aikin injin CNC shine sarrafawa ta atomatik, kawar da kuskuren ɗan adam, inganta daidaiton girman aiki ɗaya na ɓangaren yanki guda ɗaya, da ingancin sarrafawa ya tabbata.Ɗayan shigarwa na iya aiwatar da ci gaba da aiki na matakai da yawa, rage kurakuran shigarwa.

2. Zai iya sarrafa sassa tare da siffofi masu rikitarwa

Yin amfani da na'urar CNC tare da gatari fiye da biyu da aka haɗa tare, yana iya aiwatar da jujjuyawar jiki, cam, da rikitattun filaye masu lankwasa daban-daban waɗanda bas ɗin bus ɗin ya zama mai lanƙwasa, kuma yana iya kammala aikin da ke da wahala ga kayan aikin injin na yau da kullun.Misali, farfela na ruwa wani sashe ne mai sarkakiya mai lankwasa jiki, wanda kawai za a iya sarrafa shi ta wurin abin yankan niƙa na ƙarshe da kayan aikin injin CNC na kwance mai lamba biyar.

3. Babban yawan aiki

(1) Ajiye lokaci mai taimako

Kayan aikin injin CNC suna sanye take da hanyoyin canza kayan aiki ta atomatik kamar ragowar kayan aikin index da mujallu na kayan aiki.Mai sarrafa na'ura na iya yin lodi ta atomatik da sauke kayan aiki da kayan aiki, wanda ke adana lokacin taimako sosai.Ba a buƙatar dubawa a cikin tsarin samarwa, adana lokacin dubawa.Lokacin da aka canza ɓangaren machining, ban da sake ƙulla kayan aiki da canza kayan aiki, kawai shirin yana buƙatar canza shi, wanda ke adana lokacin shirye-shiryen da daidaitawa.Idan aka kwatanta da kayan aikin inji na yau da kullun, ana iya ƙara yawan kayan aikin injin CNC da sau 2 zuwa 3, kuma ana iya ƙara yawan ayyukan cibiyoyi da yawa da goma zuwa sau da dama.

(2) Ƙara yawan ciyarwa

Kayan aikin injin CNC na iya adana lokacin motsa jiki yadda ya kamata, saurin motsi yana rage lokacin tafiye-tafiye marasa aiki, kuma kewayon abinci yana da girma.Za a iya zaɓar daidai adadin yankan.

(3) Yanke saurin sauri

A lokacin aikin injin CNC, ƙananan kayan aikin diamita, ƙananan zurfin yanke, ƙananan nisa na yanke, da sauri da yawa wucewa ana amfani da su don inganta aikin yankewa.

Ƙarfin yankan na'ura mai sauri yana raguwa sosai, kuma an rage ƙarfin juzu'in da ake buƙata daidai.

Nakasar kayan aikin kuma karami ne.Yanke mai sauri ba kawai yana inganta yawan aiki ba, amma har ma yana taimakawa wajen inganta daidaiton machining da kuma rage ƙarancin ƙasa.RC

 

A daidaitawa da tattalin arziki halaye na CNC inji kayan aikin

1. Karfin daidaitawa

CNC inji kayan aikin iya daidaita da aiki na workpieces na daban-daban iri, bayani dalla-dalla da kuma girma dabam.Lokacin canza sassan da za a yi amfani da su, ya zama dole kawai don matsa kayan aiki tare da kayan aiki na duniya, canza kayan aiki, da canza tsarin injin, kuma ana iya yin aikin injin nan da nan.Tsarin kula da lambobi na kwamfuta na iya amfani da software na sarrafa tsarin don haɓakawa a hankali ko canza ayyukan tsarin sarrafa lambobi, kuma yana iya biyan buƙatun haɓaka samarwa.

2. Yana sauƙaƙe haɓakar haɓakar tsarin masana'antu mafi ci gaba

Kayan aikin injin CNC sune kayan aiki na asali don sarrafa injina.Kwayoyin sarrafa kayan aiki (FMC), tsarin masana'antu masu sassauƙa (FMS) da tsarin masana'anta na kwamfuta (CIMS) duk sun dogara ne akan kayan aikin injin CNC.Kayan aikin injin CNC ɗaya ko fiye, tare da wasu kayan aikin taimako (kamar trolleys na sufuri, robots, benches masu canzawa, ɗakunan ajiya mai girma uku, da sauransu) sun zama tsarin samarwa mai sarrafa kansa.Tsarin kula da lambobi yana da hanyar sadarwa, wanda ke da sauƙin sadarwa tsakanin kwamfutoci da gane sarrafa kwamfuta da sarrafa tsarin samarwa.

3. Tattalin arzikin kayan aikin injin CNC

Farashin kayan aikin injin CNC ya fi na na'ura na yau da kullun, kuma farashin sarrafawa yana da inganci.Sabili da haka, ba duk sassa sun dace da aiki akan kayan aikin injin CNC ba, kuma yana da takamaiman kewayon aikace-aikacen sarrafawa.Ko ya dace da sarrafa kayan aikin injin CNC ya kamata a ƙayyade bisa ga nau'in samarwa, girman tsari da rikitarwa na samfurin.

Kayan aikin na'ura na yau da kullum ya dace da nau'i-nau'i guda ɗaya da ƙananan kayan aiki, kuma tsarin sarrafawa ba shi da rikitarwa.

Kayan aikin injin na musamman sun dace da sarrafa manyan kayan aiki masu yawa.

CNC inji kayan aikin sun dace da tsari aiki na hadaddun workpieces.

 

Halayen kayan aikin injin CNC a cikin gudanarwa da amfani

Kayan aikin injin CNC suna da tsada don kera, kuma kayan aiki ne masu mahimmanci don samfuran maɓalli da mahimman matakai a cikin kamfani.Da zarar na'urar ta kasa, tasiri da hasara za su yi girma.A matsayin kayan aikin mechatronics, kayan aikin injin CNC suna da halayensu.

Matsayin fasaha na gudanarwa, aiki, kulawa da ma'aikatan shirye-shirye yana da girma sosai.Tasirin amfani da kayan aikin injin CNC ya dogara da yawa akan matakin fasaha na mai amfani, ƙirar fasahar injin CNC da kuma daidaitaccen shirye-shiryen CNC.Sabili da haka, fasahar amfani da kayan aikin injin CNC ba matsala ce ta amfani da kayan aiki na gaba ɗaya ba, amma aikin aikace-aikacen fasaha na basira, gudanarwa, da tsarin kayan aiki.Masu amfani da kayan aikin na'ura na CNC dole ne su sami ilimin tsari mai mahimmanci, kuma a lokaci guda suna da ƙarfin aiki mai ƙarfi a cikin aikace-aikacen fasaha na CNC, don tabbatar da cewa kayan aikin na'ura na CNC suna da ƙimar inganci da ƙimar aiki.

 

Nau'in shirye-shiryen CNC

Shirye-shiryen NC ya kasu kashi biyu: shirye-shiryen hannu da shirye-shiryen atomatik.

1. Manual Programming

(1) Ƙayyade tsarin fasaha bisa ga zane-zane, ana gudanar da bincike na tsari, kuma an ƙayyade sigogin fasaha kamar hanyar fasaha, jerin matakan aiki, yanke adadin da sauransu na aikin sashi.Ƙayyade kayan aikin da adadin kayan aikin da za a yi amfani da su.

( 2 ) Ƙididdige waƙa da girman mashin ɗin

(3) Rubuta jerin shirye-shirye kuma tabbatar da shi

(4) Shigar da abubuwan da ke cikin jerin shirye-shiryen Abubuwan da ke cikin jerin shirye-shiryen sarrafa lamba shine shigarwa cikin na'urar sarrafa lambobi ta na'urar shigarwa.

(5) Tabbatarwa da yanke gwaji na shirin NC Fara na'urar NC, sanya kayan aikin NC ya bushe, kuma duba daidaitaccen yanayin shirin.Yi amfani da itace ko samfuran filastik maimakon kayan aikin don yanke gwaji don bincika daidaiton adadin yankan.

(6) Gwajin yanke kashi na farko

2. Shirye-shiryen atomatik

Tsarin hada shirye-shiryen injina na CNC tare da taimakon kwamfuta ana kiransa atomatik programming.

Ga sassan da ke da hadaddun geometries, shirye-shiryen hannu yana da ƙwaƙƙwaran aiki da kuskure.

Shirye-shirye da lissafin sassan sararin samaniya yana da wahala sosai, kuma aikin hannu bai dace ba.A cikin shirye-shirye na atomatik, lissafin bayanai na haɗin gwiwar node, samar da hanyoyin kayan aiki, shirye-shirye da fitar da shirye-shirye duk ana yin su ta atomatik ta kwamfuta.


Lokacin aikawa: Mayu-23-2022